• tutar 0823

Muhimmancin watsawar pigment akan canza launin filastik

 

Watsewar pigments yana da matukar mahimmanci don canza launin robobi. Sakamakon karshe nalauniwatsawa ba kawai yana rinjayar ƙarfin tinting na pigment ba, amma kuma yana rinjayar bayyanar samfurin masu launin (kamar aibobi, streaks, mai sheki, launi da nuna gaskiya), kuma kai tsaye yana rinjayar ingancin samfurin launi, kamar ƙarfin. elongation, juriya na samfurin. Tsufa da tsayayya, da sauransu, kuma suna shafar aikin sarrafawa da aikin aikace-aikacen filastik (ciki har da launimasterbatch).

 

 

827ec71d1e14dcc32272691275f8a2e

 

Rarraba pigments a cikin robobi yana nufin ikon pigments don rage girman aggregates da agglomerates zuwa girman da ake so bayan wetting. Kusan duk kaddarorin abubuwan da ke cikin aikace-aikacen filastik sun dogara ne akan matakin da za a iya tarwatsa pigments. Sabili da haka, rarrabawar pigments alama ce mai mahimmanci ga aikace-aikacen akanfilastik canza launi.

A cikin aikin samar da pigment, an fara ƙirƙirar tsakiya na crystal. Girman tsakiya na crystal shine kristal guda ɗaya a farkon, amma ba da daɗewa ba ya haɓaka zuwa polycrystal tare da tsarin mosaic. Tabbas, barbashinsa har yanzu suna da kyau sosai, kuma girman mizani na barbashi yana da kusan 0.1 zuwa 0.5 μm, waɗanda galibi ana kiransu ɓangarorin farko ko na farko. Barbashi na farko suna yin taruwa, kuma abubuwan da aka tara ana kiransu da na biyu. Dangane da hanyoyin tarawa daban-daban, al'adar nau'ikan nau'ikan na biyu suna kasu kashi biyu: ɗaya shine cewa lu'ulu'u suna da alaƙa da gefuna ko kusurwoyi, jan hankali tsakanin lu'ulu'u yana da ɗan ƙaramin ƙarfi, ɓangarorin suna da sako-sako, kuma ana iya raba su cikin sauƙi ta hanyar. watsawa, wanda ake kira haɗe-haɗe. Tari; wani nau'in, lu'ulu'u suna da iyaka da jiragen kristal, ƙarfin da ke da sha'awa tsakanin lu'ulu'u yana da ƙarfi, barbashi suna da ƙarfi sosai, wanda ake kira aggregates, jimlar sararin samaniya na aggregates ba shi da ƙasa da jimillar wuraren da ke cikin sassan jikinsu. kuma aggregates sun dogara ga tsarin tarwatsawa gabaɗaya. Yana da kusan wuya a watse.


Lokacin aikawa: Agusta-05-2022
da