Amsa: Preperse pigment shirye-shirye ana amfani da ko'ina a masterbatch wanda ake amfani da fiber, fim, na USB da dai sauransu, da kuma yarda da canza launi robobi sun hada da PP, PE, PVC, EVA, PA
Amsa: Ana ba da shawarar mahaɗa na yau da kullun ko mahaɗa mai ƙarancin sauri don haɗawa Preperse pigment shiri tare da resins. Babu buƙatar amfani da mahaɗa mai sauri ko wasu abubuwan ƙari saboda rarrabuwar samfuranmu an inganta sosai.
Da fatan za a tabbatar cewa shirye-shiryen pigment na Preperse da resins dole ne a haɗa su iri ɗaya. A cikin hanyar hadawa, foda resins ana yabawa koyaushe saboda suna taimakawa isassun homogenizing.
Amsa: Babu buƙatar sakawa a cikin wasu wakilai masu rarraba yayin samarwa.
Amsa: A'a. High-gudun mahautsini ba a taba bayar da shawarar Mix mu shirye-shiryen da resins ko wasu abubuwa
Muna ba da shawarar yin amfani da mahaɗa mai ƙarancin sauri bisa ga dalilai masu zuwa. Matsayin narkewa na shirye-shiryen pigment na Preperse (PE-S/PE-S/PP-S/PVC jerin) yana kusa da 60C - 80C. Babban gudu da haɗuwa na dogon lokaci zai haifar da yawan zafin jiki wanda ke haifar da
agglomeration tsakanin daban-daban kayan tun da narke maki ne daban-daban.
Amsa. Ee, samfurinmu ya tarwatse gaba ɗaya da kyau kuma ana buƙatar ƙaramin ƙarfi don kera masterbatch. Don haka guda dunƙule extruder yana da karɓuwa idan kun cika buƙatun ƙasa
The guda dunƙule extruder dole ne ya sami L/D rabo sama da 1:25 da kuma sanye take da iska gajiyar naúrar. Dole ne zafin aiki ya zama mai aiki da sarrafawa. Misali game da yanki na 1st na extruder, dole ne a sarrafa zafin jiki a ƙasa da 50 ° C don guje wa canjin zafin jiki mai girma zuwa sassan ciyarwa sannan haifar da haɓakar kayan. Bayanan gwaji na mu ya nuna, don mono masterbatch wanda aka samar ta hanyar dunƙule mai fitar da dunƙule guda ɗaya, yana da kyau a samar da abun cikin pigment bai wuce 40% ba, kuma ƙananan abun ciki na pigment yana ba da gudummawa ga sauƙaƙe pelleting.
Amsa: Twin dunƙule extruder bada shawarar a lokacin da samar da filament masterbatch da launi masterbatch bukatar m dispersity. Da fatan za a tabbatar da zafin jiki na sassan ciyarwa yana ƙasa da 50 ° C idan akwai tashin hankali.
Kafin extruding, low gudun mahautsini ne ko da yaushe shawarar maimakon high gudun mahautsini. Babu buƙatar haɗawa idan an yi amfani da tsarin ciyar da ma'auni na asarar nauyi akan layi.
Amsa: Matsakaicin zafin jiki dole ne ya kasance ƙasa da 50 ° C kuma zafin jiki na yanki na farko dole ne a sarrafa shi zuwa ƙananan matakin da ba zai canza zuwa makogwaron ciyarwa ba.
Matsakaicin zafin jiki gabaɗaya dole ne ya haɗu akan wurin narkewa na guduro ko kuma ɗanɗano sama da 10-20 ° C fiye da wurin narkewa amma ba zai iya zama ƙasa da 130 ° C ba. Matsakaicin zafin jiki na iya haifar da gazawar pelletizing saboda tsintsiyar tsiri bayan zafi fiye da kima
Matsakaicin zafin jiki: PE 135°C-170°C; PP 160 "C zuwa 180 ° C. Domin samun daidai shearing ikon daga fondant, mafi kyau a gwada daban-daban zafin jiki ta 5 * C. Bayan haka, daban-daban extruding gudun kuma haifar da bambance-bambancen ikon shearing.
Lokacin amfani da shirye-shiryen mu na farko. extruding gudun da zafin jiki saitin ya kamata a saurare da kuma hukunci, gyara up sigogi don nan gaba samarwa lokacin da samun daidaito tsakanin inganci da inganci .
Amsa. Halayen shirye-shiryen pigment na Preperse sun bambanta da busassun foda pigment. Ya ƙunshi ƙayyadaddun adadin tarwatsawa wanda aka haifar zuwa siffa mai ƙwanƙwasa. Don haka, ba a ba da shawarar ƙananan injina na gwaji irin su ƙaramar dunƙulewa guda ɗaya ko niƙa tagwaye don gwada shirye-shiryen pigment na Preperse ba tare da yin masterbatch a gaba ba. Tsawon dunƙule bai isa ba don isashen narke. Shirye-shiryen pigment na granular koyaushe suna buƙatar lokacin narke kafin watsawa.
Muna ba abokan ciniki shawarar yin mono masterbatch kafin gudanar da gwajin launi tare da hanyoyin allura. Matsakaicin mono masterbatch na iya zama 40% a mafi girma, sannan a diluted zuwa daidaitattun rabbai don kwatanta.
Amsa: Iya. Duk da yake shirye-shiryen pigment na gargajiya yawanci suna da abun ciki na pigment daga 40% zuwa 60%, yawancin shirye-shiryen pigment na Preperse suna samun abun ciki na pigment sama da 70%. Rasidin ba wai kawai ya nemi buƙatu na musamman na albarkatun ƙasa ba, yana kuma buƙatar ƙirƙira fasaha da ƙirar kayan aiki. Ta hanyar ɗaukar waɗannan sabbin dabaru da kayan aiki, mun gudanar da gwaje-gwaje masu yawa, kuma a ƙarshe mun sami ci gaba da ƙima a cikin abun ciki.
Amsa. Ee. Za mu iya cimma 85% maida hankali na wasu pigments na halitta a cikin shirye-shirye Abokin ciniki na iya aiko mana da bincike da buƙatu don ƙarin takamaiman bayani.
Amsa. Babban rabo na kayan aiki masu aiki (abun ciki mai launi), yana nufin ƙarancin ƙari waɗanda ke taimakawa kawar da tasirin wasu kayan a cikin masterbatch. Daga hangen nesa na samfurori na ƙarshe, yana taimakawa rage rage yawan kayan aikin injiniya.
Babban abun ciki na pigment a cikin shirye-shiryen pigment na Preperse shima yana ba da gudummawa don yin babban taro masterbatch. Alal misali, yana da sauƙi don samar da ko da 50% pigment mayar da hankali mono masterbatch don polypropylene filament aikace-aikace.
Amsa: 1. Idan aka kwatanta da foda pigments, Preperse pigment shiri sau da yawa yana nuna mafi kyawun inuwa da ƙarfi, wanda ya karu da 5% -25%, 2. Yana cikin nau'in granular kuma ba tare da ƙura ba, yana taimakawa wajen rage gurbatawa zuwa sararin samaniya da kayan aiki kuma yana ba da gudummawa ga yanayin aiki mai tsabta; 3. Babu tabo akan na'ura, wanda ke taimakawa saurin canza launi; 4. Kyakkyawan ruwa. dace da kowane nau'in nau'in ciyarwa, kuma na iya amfani da ciyarwar atomatik da tsarin isar da awo ta atomatik ba tare da gada ko toshewa ba.
Amsa: Don ƙananan samar da masterbatches, ana ba da shawarar mai cire dunƙule guda ɗaya don yin masterbatch (don Allah a duba Tambaya ta 5, duba abubuwan da ake buƙata). Shirye-shiryen gyare-gyaren launi suna haɓaka rarrabuwar launin foda, don haka za'a iya tarwatsa shi cikin sauƙi da kwanciyar hankali tare da irin wannan ƙaramin ƙarfi mai ƙarfi.
Don zaɓar injin, dabarar haɗawa da saitin zafin jiki, da fatan za a koma ga abin da aka ambata a sama
Amsa: Mun gama pre-tarwatsa mafi yawan na yau da kullum kwayoyin pigments, don haka muna da cikakken launi bakan rufe. Ana rarraba juriya na zafi daga 200 ° C zuwa 300 ° C, saurin haske da saurin yanayi daga matsakaici zuwa mafi kyau, Shirye-shiryen pigment na shirye-shiryen sun cika buƙatu daban-daban daga aikace-aikacen ƙarshe.
Ana jera duk samfuran da ake da su a cikin kundin samfuran mu.
Amsa: Guji damp da nakasar matsawa a cikin ajiya da sufuri.
Yiwuwa a yi amfani da shi lokaci ɗaya bayan an cire kaya, ko da fatan za a rufe damtse don guje wa fallasa iska.
Ya kamata a adana ma'auni a cikin bushewa tare da yanayin yanayin da bai wuce 40 ° C ba.
AmsaAna buƙatar albarkatun albarkatun Preperse pigment shirye-shirye don saduwa da bin ka'idodin tuntuɓar abinci kamar AP89-1, SVHC da sauran ƙa'idodi masu dacewa.
Idan ya cancanta, za mu iya bayar da rahoton gwajin don tunani.
Amsa: Game da filament masterbatch, twin- dunƙule extruder da ake amfani da yin wadannan high-taro mono masterbatch (40% -50% pigment abun ciki), wanda bukatar FPV kasa 1.0 mashaya / g, dangane da gwajin yanayi: 60g hannu pigment adadin, 8% pigment to guduro, da kuma 1400 raga lamba.
Amsa: Iya. Ana iya amfani da su don gyare-gyaren allura da fitarwa kai tsaye, amma nemi yanayi daga Tambaya 1-8. 0nce tare da yarda da buƙatun ambaton, ta yin amfani da shirye-shiryen pigment na Preperse koyaushe yana gabatar da mafi kyawun rarrabawa fiye da foda pigments lt na iya ɗaukar wurin launi.
masterbatch, wanda ke nufin tsarin sarrafawa ya rage (ba a haɗawa da hanyar yin SPC), kuma yana taimakawa adana albarkatun ƙasa da haɓaka haɓakar samarwa.
Amsa: Yawancin shirye-shiryen mu na Preperse pigment na iya inganta ƙarfin launi a cikin kewayon 10-25%. Idan aka yi la'akari da haɓaka ingantaccen aiki da ceton farashin aiki, tare da samar da babban sikelinmu tare da sabbin dabaru, farashin yayi daidai da launin foda, har ma mai rahusa fiye da wasu daga cikinsu. Haka kuma, baza a iya auna tarwatsawa ta farashi a wasu takamaiman aikace-aikace musamman filament da fim
Preperse pigment shiri ana amfani dashi azaman maye gurbin mono masterbatch. Masu kera Masterbatch na iya keɓance launuka ta hanyar ƙirƙira shirye-shiryen pigment na Preperse ba tare da ƙera mono masterbatch ba. Don haka, za a rage farashin hannun jari na mono masterbatch kuma za a sauƙaƙe tsarin samarwa.
Abokin ciniki zai iya samun ƙarin fa'ida na ceton kaya daga amfani da shirye-shiryen pigment na Preperse, saboda yawancin yawa yana kusan sau 3 sama da launin foda. Saboda haka. masu siye suna biyan kuɗi kaɗan lokacin jigilar kaya iri ɗaya saboda ajiyar sarari.